![](/images/news/general/2562/December/05_12_62/NPW_8844.jpg)
วันที่ 5 ธันวาคม 2562 นางภากมล รัตตเสรี กรรมการและรองเหรัญญิกมูลนิธิชัยพัฒนา และเจ้าหน้าที่มูลนิธิชัยพัฒนา ร่วมในพิธีบำเพ็ญกุศลและทำบุญตักบาตรพระสงฆ์และสามเณรจำนวน ๔๘๙ รูป ซึ่งเป็นวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตรเพื่อเฉลิมพระเกียรติและแสดงความจงรักภักดี ณ ท้องสนามหลวง
![](/images/thumbnails/images/news/general/2562/December/05_12_62/NPW_8843-fill-350x233.jpg)
![](/images/thumbnails/images/news/general/2562/December/05_12_62/NPW_8855-fill-350x233.jpg)