![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/12-3-58/Banana_1-fill-450x337.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2558 ที่ผ่านมา อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีกิจกรรมฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำขนมกล้วย,ขนมฟักทอง,ขนมเผือก” โดยวิทยากร อ.มาโนชญ์ พูลผล มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 21 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/12-3-58/Banana_4-fill-300x225.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/12-3-58/Banana_7-fill-300x225.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/12-3-58/Banana_9-fill-300x225.jpg)
ในการอบรมเต็มไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรผู้สอนและผู้เข้ารับการอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/12-3-58/Banana_11-fill-300x225.jpg)
ผลงานที่ได้รับจากการอบรมในวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/12-3-58/Banana_12-fill-400x300.jpg)
ถ่ายรูปที่ระลึก