![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/19/lotus_1-fill-450x337.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 19 มีนาคม 2558 ที่ผ่านมา อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีกิจกรรมฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การพับดอกบัว(สด)แบบต่างๆ” โดยวิทยากร อ.ศิริภัสสร โชควสิน จากโรงเรียนช่างฝีมือในวังหญิง มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 10 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/19/lotus_4-fill-300x225.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/19/lotus_6-fill-300x225.jpg)
บรรยากาศในการอบรมเต็มไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรผู้สอนและผู้เข้ารับการอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/19/lotus_7-fill-300x225.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/19/lotus_8-fill-350x196.jpg)
ผลงานที่ได้จาการอบรมวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/03.March/Nakornpathom/19/lotus_9-fill-450x337.jpg)
ถ่ายรูปที่ระลึก