![](/images/news/executive/2565/29_10_65/311607374_3488342034785704_1700644363302324701_n.jpg)
วันที่ 29 ตุลาคม 2565 นายสุเมธ ตันติเวชกุล กรรมการและเลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา ให้การต้อนรับนายไซสม พอน พมวิหาน ประธานสภาแห่งชาติสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว และนางวิพาวัน พมวิหาร ภริยา และคณะผู้แทนจากสภาแห่งชาติสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว ในโอกาสเยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริการวิชาการเกษตรของมูลนิธิชัยพัฒนา อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี
![](/images/thumbnails/images/news/executive/2565/29_10_65/311590558_3488341978119043_8278745820315223117_n-fill-350x233.jpg)
![](/images/thumbnails/images/news/executive/2565/29_10_65/311633601_3488341608119080_5459066205202334016_n-fill-350x233.jpg)
ศูนย์บริการวิชาการเกษตรของมูลนิธิชัยพัฒนาแห่งนี้ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ได้พระราชทานพระราชดำริให้จัดตั้งขึ้น โดยจัดทำเป็นแปลงสาธิตการเกษตรแบบผสมผสาน เพื่อเป็นแหล่งศึกษาดูงานให้แก่เกษตรกรและผู้สนใจนำไปปรับใช้เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตให้ดีขึ้น
![](/images/thumbnails/images/news/executive/2565/29_10_65/311644884_3488343568118884_6440103492625055927_n-fill-350x233.jpg)