![10 09 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/09-September/PhangNga_Kuraburi/10-09-2565-01-fill-200x150.jpg)
![10 09 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/09-September/PhangNga_Kuraburi/10-09-2565-02-fill-112x150.jpg)
วันที่ 10 กันยายน 2565 โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา ได้ดำเนินกิจกรรม ให้ความรู้เบื้องต้น เรื่องการปลูกผักไฮโดรโปนิกส์
แก่ อาจารย์จาก มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต และเจ้าหน้าที่ โครงการ มหาวิทยาลัยสู่ตำบล สร้างงาน สร้างรายได้ให้ชุมชน (University to Tambon: U2T)
รายงานโดย : โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อ.คุระบุรี จ.พังงา
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ