![11 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/PhangNga_Kuraburi/11-11-2565-01-fill-200x150.jpg)
![11 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/PhangNga_Kuraburi/11-11-2565-02-fill-200x150.jpg)
![11 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/PhangNga_Kuraburi/11-11-2565-03-fill-200x150.jpg)
![11 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/PhangNga_Kuraburi/11-11-2565-04-fill-200x150.jpg)
วันที่ 11 พฤศจิกายน 2565 โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา ได้ดำเนินกิจกรรมอบรมให้ความรู้ เรื่องการปลูกผักไฮโดรโปนิกส์ปลอดสารพิษ
และการทำจุลินทรีย์สังเคราะห์แสง แก่ คณะครู และนักเรียนจากโรงเรียนคุระบุรี อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา เพื่อนำความรู้ที่ได้รับไปใช้ในการผลิตพืชผักปลอดสารพิษ
สร้างความมั่นคงทางด้านอาหาร และประยุกต์ใช้ต่อไป โดยมีผู้เข้าร่วมอบรมจำนวน 131 คน
รายงานโดย : โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อ.คุระบุรี จ.พังงา
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ