![14 01 2566 01](/images/thumbnails/images/2023/progress-report/01-January/PhangNga_Kuraburi/14-01-2566-01-fill-200x150.jpg)
![14 01 2566 01](/images/thumbnails/images/2023/progress-report/01-January/PhangNga_Kuraburi/14-01-2566-02-fill-200x150.jpg)
![14 01 2566 01](/images/thumbnails/images/2023/progress-report/01-January/PhangNga_Kuraburi/14-01-2566-03-fill-200x150.jpg)
![14 01 2566 01](/images/thumbnails/images/2023/progress-report/01-January/PhangNga_Kuraburi/14-01-2566-04-fill-200x150.jpg)
วันที่ 14 มกราคม 2566 โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา ร่วมกับชาวบ้านในพื้นที่โครงการฯ จัดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนมีความสนุกรื่นเริง มีความสามัคคี เข้าใจบทบาทหน้าที่ของตนเองและปลูกจิตสำนึกให้มีความรักชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
ซึ่งกิจกรรมภายในซุ้มมีการประกวด การแข่งขัน และการละเล่นเกมส์ พร้อมทั้งมอบของขวัญและของรางวัล ซึ่งเป็นสิ่งของเครื่องเขียน อุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา
รวมทั้งของเด็กเล่น และขนม ให้แก่เด็กที่มาเข้าร่วมกิจกรรม ณ บริเวณหน้าที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลแม่นางขาว อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา
รายงานโดย : โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อ.คุระบุรี จ.พังงา
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ