![mix 31 07 2018 01](/images/thumbnails/images/2018/progress-report/07-July/PhangNga_Kuraburi/mix-31-07-2018-01-fill-400x300.jpg)
วันที่ 28-29 กรกฎาคม 2561 โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อ.คุระบุรี จ.พังงา ได้ดำเนินกิจกรรม ดังนี้
เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน อ.คุระบุรี จ.พังงา ได้จัดโครงการฝึกอบรมการพัฒนาปราชญ์ชุมชน และเยาวชน OTOP สู่การเป็นนักเล่าเรื่องชุมชน โดยมุ่งเน้นให้ผู้เข้าอบรม
ฝึกการถ่ายทอด มีความรู้ ความเข้าใจ ในการเป็นเจ้าบ้านที่ดี เพื่อใช้ในการต้อนรับนักท่องเที่ยวสู่การเป็นชุมชนท่องเที่ยวบ้านทุ่งรัก โดยมีผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย
เจ้าหน้าที่โครงการฯ ครูศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านทุ่งรัก ชาวบ้านทุ่งรัก และเยาวชนในพื้นที่โครงการฯ จำนวน 20 คน ณ อาคารเอนกประสงค์โครงการฯ
รายงานโดย : โครงการชัยพัฒนา-กาชาดไทย (บ้านทุ่งรัก) อ.คุระบุรี จ.พังงา
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ