![First](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/13_01_59/First-fill-450x253.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 13 มกราคม 2559 ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีกิจกรรมฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำขนมเข่งและขนมเทียน” โดยวิทยากร อ.มาโนชญ์ พูลผล มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 15 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![5](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/13_01_59/5-fill-300x169.jpg)
![8](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/13_01_59/8-fill-300x169.jpg)
บรรยากาศในการอบรม “การทำขนมเข่งและขนมเทียน” เป็นไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรและผู้เข้ารับการอบรม
![11](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/13_01_59/11-fill-300x169.jpg)
ผลงาน “ขนมเข่งและขนมเทียน” ที่ได้รับจาการอบรมในวันนี้
![12](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/13_01_59/12-fill-400x225.jpg)
ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก