![F one](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/14_01_59/F_one-fill-450x253.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 14 มกราคม 2559 ที่ผ่านมา อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีกิจกรรมฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำลาบหมูทอด,ข้าวหมกไก่,ขนมเปียกปูนกะทิสด” โดยวิทยากร ผศ.เอกพล อ่อนน้อมพันธุ์ จากมหาวิทยาลัยสวนดุสิต มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 22 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![4](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/14_01_59/4-fill-300x169.jpg)
![7](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/14_01_59/7-fill-300x169.jpg)
บรรยากาศในการอบรม “การทำลาบหมูทอด,ข้าวหมกไก่,ขนมเปียกปูนกะทิสด” เป็นไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรและผู้เข้ารับการอบรม
![11](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/14_01_59/11-fill-350x197.jpg)
ผลงาน “ลาบหมูทอด,ข้าวหมกไก่,ขนมเปียกปูนกะทิสด” ที่ได้รับจาการอบรมในวันนี้
![12](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/14_01_59/12-fill-450x253.jpg)
ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก