![First one](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/19_20_01_59/First_one-fill-450x338.jpg)
เมื่อวันที่ 19-20 มกราคม 2559 ที่ผ่านมา อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีกิจกรรมฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำแห้งผลิตภัณฑ์ด้วยระบบอบแห้งพลังงานแสงอาทิตย์ พร้อมระบบคุณภาพที่เกี่ยวข้อง” โดยวิทยากร ผศ.ดร.บุศรากรณ์ มหาโยธี จากภาควิชาเทคโนโลยีอาหาร คณะวิศวะกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตสนามจันทร์ จังหวัดนครปฐม มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 21 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![6](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/19_20_01_59/6-fill-300x169.jpg)
![9](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/19_20_01_59/9-fill-300x169.jpg)
![12](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/19_20_01_59/12-fill-300x169.jpg)
บรรยากาศในการอบรม “การทำแห้งผลิตภัณฑ์ด้วยระบบอบแห้งพลังงานแสงอาทิตย์ พร้อมระบบคุณภาพที่เกี่ยวข้อง” เป็นไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรและผู้เข้ารับการอบรม
![13](/images/thumbnails/images/news/general/2559/01-January/19_20_01_59/13-fill-400x225.jpg)
ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก