![TungrakHome 20170915 1](/images/2017/project-report/09-September/TungrakHome/TungrakHome-20170915-1.jpg)
เจ้าหน้าที่โครงการให้นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเกาะพระทอง เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลเกาะพระทอง และผู้นำมอแกนหมู่เกาะสุรินทร์ อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา ทดลองใส่เมล็ดพันธุ์ผักซึ่งเป็นขั้นตอนหนึ่งในการปลูกผักไฮโดรโปนิกส์ค่ะ
![TungrakHome 20170915 2](/images/2017/project-report/09-September/TungrakHome/TungrakHome-20170915-2.jpg)
เจ้าหน้าที่โครงการอบรมให้ความรู้เรื่องการปลูกผักไฮโดรโพนิกส์แก่นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเกาะพระทอง เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลเกาะพระทอง และผู้นำมอแกนหมู่เกาะสุรินทร์ อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา เพื่อนำความรู้ที่ได้รับไปปลูกผักไฮโดรโพนิกส์ค่ะ
ผู้รายงาน : โครงการหมู่บ้านชัยพัฒนา-กาชาดไทย(บ้านทุ่งรัก) พังงา
รายงานโดย : สำนักสารสนเทศ